PDA

View Full Version : แนะนําหนังน่าดูหน่อยครับ

Pattrawut Injan
7th April 2009, 08:56 PM
แนะนําหนังที่เกิดมาครั้งนึงต้องได้ดูหน่อยครับ ตอนนี้หาหนังมาดูตลอดทั้งเดือนอยู่
ช่วยแนะนําทีนะครับ ช่วยเขียนรีวิวสั้นๆให้หน่อยน๊าว่าเป็นแนวไหน
แล้วก็ บอกหน่อยนะครับเอเชียหรือฝรั่ง

ตอนนี้อยากได้หนังดีๆดูหน่อยนะครับ แนะนําหน่อยนะครับ
จริงๆ อยากดูเรื่องที่มี คริสเทน สจ๊วต นะ แต่เรื่องอื่นก็ได้
ขอเป็นหนังต่างประเทศ ไม่เอาเอเชียนะ

pewpi
7th April 2009, 09:05 PM
1. Tokyo Sonata หนังปี 2008 เรื่องราวหลังเศรษฐกิจตกต่ำในญี่ปุ่น พ่อว่างงาน ถังแตก

7th April 2009, 09:09 PM
ว้าวขอบคุณมากครับ น่าดูมากๆเลย

SmileHost.Asia
7th April 2009, 09:12 PM
ตกใจหัวข้อกระทู้

"หนังหน้า" ผมว่าคงเป็น หนังน่าดู

ส่วนตัวผมน่ะ ผมชอบ
1.แฟนฉัน
2.รักแห่งสยาม
3.Armageddon อมาเกดอน ชอบเพราะเนื้อเรื่องดี และชอบเพลง
4.ไอดีโฟ สงครามวันดับโลก
5.ไททานิก ชู้รัก เรือล่ม
6.บันทึกน้ำตาหนึ่งลิตร (ซีรีย์ญี่ปุ่น) สร้างแรงบันดาลใจให้อยากมีชีวิตและสู้ชีวิตต่อ
7.ยุวชนทหาร เปิดเทอมไปรบ

pewpi
7th April 2009, 09:12 PM
ถ้าหากเป็นหนังไทย เรื่องที่ผมดูมากกว่า 2 รอบ

1. นางนาก
2. 15 ค่ำ เดือน 11
3. เหมืองแร่
4. โหมโรง
5. บางระจัน

ล่าสุด ได้ดูเรื่อง “กอด” หนังออกแนวอาร์ต แต่ทำมาสมส่วนดีเหลือเกิน

thaidhost
7th April 2009, 10:18 PM
iron man
eagle eye
โจโฉแตกทัพเรือ 1
โจโฉแตกทัพเรือ 2
super แหบ แสบสบัด
City_of_ember
Dive!!3 หนุ่มตีลังกา โดดคว้ารัก

HostingIDC.Com
7th April 2009, 11:57 PM
ครั้งที่แล้วยังไม่พออีกหรอออ

โหลดมาหรือเช่าเนี่ย

ถ้าโหลด เดี๋ยวไปหา จะเอาเครื่องไปจิ้ม

หาอะไรดูเหมือนกัน

อุอุ

8th April 2009, 10:08 PM
มีอีกไหมครับเอาอีกๆ ขอเป็นหนังฝรั่งบ้างแหละกันตอนนี้ เอาทุกแนวแต่ไม่เอาสยองนะ

sailomsaengdaed
8th April 2009, 10:26 PM
1. The Shawshank redemption
2. The Green Mile

pewpi
9th April 2009, 01:28 PM
1. The Shawshank redemption
2. The Green Mile

ท่าทางชอบหนังของ Frank Darabont

sailomsaengdaed
9th April 2009, 02:07 PM
7 years in ทิเบต

bestthaihost
9th April 2009, 06:15 PM
เอ่อ

แนะนําหนังหน้าดูหน่อยครับ

จขกท ไม่เปลี่ยนชื่อ topic หน่อยเหรอครับ
เห็นทีไร มันหลอนทุกที

shotiwan
9th April 2009, 07:05 PM
[quote author=bestthaihost link=topic=18709.msg177623#msg177623 date=1239275742]
เอ่อ

แนะนําหนังหน้าดูหน่อยครับ

จขกท ไม่เปลี่ยนชื่อ topic หน่อยเหรอครับ
เห็นทีไร มันหลอนทุกที

SiamDhost.Com
9th April 2009, 07:07 PM
หนังโป๊ครับ น่าดูที่สุด ดูกี่รอบๆ ก็ไม่เบื่อ

shotiwan
9th April 2009, 07:10 PM
หนังโป๊ครับ น่าดูที่สุด ดูกี่รอบๆ ก็ไม่เบื่อ

เบื่ออ่ะ

ท่าเดิมๆ

แบบเดิมๆ

คนเดิมๆ

เห้อ

ดูไปก้อไม่มีอารม ฮะๆๆ

9th April 2009, 07:12 PM
เบื่ออ่ะ

ท่าเดิมๆ

แบบเดิมๆ

คนเดิมๆ

เห้อ

ดูไปก้อไม่มีอารม ฮะๆๆ

เปลี่ยนมาดูหนังเกย์สิ รับรอง แล้วจะติดใจ ของเค๊าดีจริงๆ

shotiwan
9th April 2009, 07:14 PM
เปลี่ยนมาดูหนังเกย์สิ รับรอง แล้วจะติดใจ ของเค๊าดีจริงๆ

รุได้ไง

กำลังดูอยุเนี่ย

9th April 2009, 07:17 PM
รุได้ไง

กำลังดูอยุเนี่ย

โอ้วววว พระเจ้า!!!! streaming ด้วยนะ อยากดูด้วยๆ

เปลี่ยนบรรยากาศ ไปต่อด้วยที่ camfrog จากนั้นจบลงด้วย sex phone

shotiwan
9th April 2009, 07:19 PM
โอ้วววว พระเจ้า!!!! streaming ด้วยนะ อยากดูด้วยๆ

เปลี่ยนบรรยากาศ ไปต่อด้วยที่ camfrog จากนั้นจบลงด้วย sex phone

ทำบ่อยละสิ

- -

ห้องโชว เยอะแยะ จ่ายส่วยให้ตำรวจ

9th April 2009, 07:20 PM
ทำบ่อยละสิ

- -

ห้องโชว เยอะแยะ จ่ายส่วยให้ตำรวจ

ไม่บ่อยหร๊อก ทำถี่ๆเลย ฮ่ะๆๆๆๆ

ต้องถามพี่บาส แกรู้ดี (โยนแระ เมาต่อ)

shotiwan
9th April 2009, 07:21 PM
ไม่บ่อยหร๊อก ทำถี่ๆเลย ฮ่ะๆๆๆๆ

msn + user camfrog มา จะนั่ง Locate

indy-club
9th April 2009, 07:24 PM
:unsure:

9th April 2009, 07:25 PM
[quote author=D-i-r-e-c-t-A-d-m-i-n-P-a-n-e-l link=topic=18709.msg177665#msg177665 date=1239279718]

msn + user camfrog มา จะนั่ง Locate

9th April 2009, 07:26 PM
:unsure:

ตัวดีเลยแก ตาบอย สงกานหน่ะ มาด้วย เด๊่ยวจัดให้ แลกเบียร์ หุหุ

shotiwan
9th April 2009, 07:28 PM
PM มาเลยฮะๆๆๆๆ จะ Locate !

9th April 2009, 07:36 PM
เสียวจังงดลย โอ๊ะ โอ๊ยย เอาะ

9th April 2009, 08:08 PM
แก้หัวแล้วครับ

poomjit
15th April 2009, 08:43 AM
แนะนำได้แค่หนังกำพร้าง่ะ เป็นคนไม่ดูหนังอะค่ะ

shotiwan
15th April 2009, 08:55 AM
แนะนำได้แค่หนังกำพร้าง่ะ เป็นคนไม่ดูหนังอะค่ะ

ว่างๆทำอะไรน้อ ??

poomjit
15th April 2009, 09:02 AM
ว่างๆทำอะไรน้อ ??

นึกเวลาว่างไม่ค่อยออกเลย อืม.. อ่านหนังสือมังคะ

shotiwan
15th April 2009, 09:13 AM
นึกเวลาว่างไม่ค่อยออกเลย อืม.. อ่านหนังสือมังคะ

ครับผม

6th May 2009, 03:09 AM
อัพเดทนิดครับ ตอนนี้ ดูหมดแหละ

nu_eng
6th May 2009, 08:32 AM
อัพเดทนิดครับ ตอนนี้ ดูหมดแหละ

ภาพยนตร์น่าชม (หนังน่าดู) เท่าที่นึกออกนะครับ >>>>

เริ่มที่การ์ตูนและอนิเมชั่นนะครับ ....

Toy Story อนิเมชั่นเรื่องแรกของพิกซาร์ (โดยสตีฟ จ๊อบส์) ดูในยุคนั้นจะคิดว่าคอมพิวเตอร์ทำได้ถึงขนาดนี้เลยเหรอ ดูตอนนี้ถึงอนิเมชั่นจะไม่เนียนเท่าในยุคนี้ แต่ก็ยังประทับใจในองค์ประกอบอื่น ๆ อยู่ดี

The Lion King ตอนเด็ก ๆ ผมดูไปดูมา วนไปวนมา ซ้ำไปซ้ำมา จนร้องเพลงทุกเพลงในเรื่องได้ เท่านั้นยังไม่พอ ดูจนแทบจะท่องบทสนทนาได้เลย ม้วนวีดีโอ(ยุคนั้น) แทบสึก

101 Dalmatians ผมชอบหมาอ่ะ ดูแล้วมีความสุข เหอ ๆ หนังสัตว์ ๆ ของวอล์ท ดิสนีย์ ผมชอบดูหมด ผมชอบสัตว์

Find Nemo ผมชอบเรื่องนี้มากทีเดียว นีโมน่ารักมาก ๆ

The Polar Express อันนี้ต้องไว้ดูก่อนช่วงคริสมาสต์ แล้วจะทำให้คริสมาสต์ของคุณและลูก ๆ อบอุ่นยิ่งขึ้น

ผมว่าไปเช่า (แนะนำให้ซื้อ) ดีวีดีของวอล์ท ดิสนีย์ มาดู ไม่มีเสียดายตังแน่นอน เก็บไว้ให้ลุกให้หลานดูยังได้
จริง ๆ ผมชอบการ์ตูนของวอล์ท ดิสนีย์ ทุกเรื่อง ดูแล้วประทับใจทุกเรื่อง ตามเก็บดูเกือบครบทุกเรื่อง ดูแล้วมีความสุข แล้วก็อยากแนะนำให้เด็ก ๆ ดูกัน
ผมว่าดีกว่าการ์ตูนทางโทรทัศน์สมัยนี้เยอะ สมัยผมการ์ตูนมันสร้างสรรกว่านี้อ่ะ โดราเอม่อน อิคคิวซัง นินจาฮาโตริ เซเลอร์มูน หรือกระทั่งดราก้อนบอลก็เถอะ อ้อยังมี ไปเลย แม็คนั่ม .... ด้วย อิอิ

ต่อ ๆ ....

The Sound of Music ภาพยนตร์เพลงในตำนานครับ ไม่ดูผมว่าพลาด ดูแล้วจะชอบรึป่าวอีกเรื่องนึง เพราะมันเก่าด้วยแหละครับ แล้วถ้าฟังภาษาอังกฤษพอได้นิดหน่อย ก็จะอินครับ แต่ถ้าฟังไม่ออกเลย อาจจะไม่ค่อยรู้สึกชอบอะไรครับ เพราะมันเป็นเพลง(ภาษาอังกฤษ)ทั้งเรื่องอ่ะครับ

The Lord of the Ring ผมชอบทุกภาค ดูแล้วเปิดโลกทัศน์แห่งจินตนาการมาก ๆ

The Matrix ผมชอบภาคแรกสุด ชอบฉากแอ็คชั่น ชอบซีจีที่ทิ้งห่างภาพยนตร์ในยุคเดียวกันไปไกล มุมกล้องในการถ่ายทำที่ปฏิวัติวงการภาพยนตร์แอ็คชั่น

Ben-Hur ภาพยนตร์สงครามยุคเก่าที่คุณภาพดีกว่าภาพยนตร์สงครามยุคปัจจุบันหลายต่อหลายเรื่อง (ครองสถิติได้รับรางวัลออสการ์สูงสุด เท่ากับไททานิคที่ 11 ตัว )

Titanic ไม่ต้องบรรยายอะไรครับ สำหรับภาพยนตร์เรื่องนี้ (ออสการ์สูงสุด 11 ตัว)

Bourne เจสัน บอร์น ไม่เคยทำให้คอภาพยนตร์แอ็คชั่นผิดหวัง (ผมชอบทุกภาค แต่จริง ๆ แล้ว ผมว่าภาคแรกสนุกสุด)

Braveheart ชื่อภาษาไทย "วีรบุรุษหัวใจมหากาล" ไม่ได้ได้มากันง่าย ๆ

The Pianist ชีวประวัติของนักเปียโนที่ต้องดำเนินชีวิตในสมรภูมิสงครามด้วยความยากลำบางอย่างถึงที่สุด สุด สุด สุด

Milk ชีวประวัติของ ฮาร์วีย์ มิลค์ นักการเมืองผู้อื้อฉาวของอเมริกา เนื่องด้วยบันไดสู่การเป็นนักการเมืองของเค้าคือ ความเป็นเกย์ ที่ต้องบอกว่า แม้จะเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฮาร์วีย์มิลค์เลือกที่จะเป็นได้

Forrest Gump ผมไม่รู้ว่า ภาพยนตร์เรื่องนี้จัดอยู่ในประเภทไหน มันมีครบ ทั้งแอ็คชั่น ดราม่า คอมเมดี้ โรแมนติค ไปจนถึงบรรยากาศในสมรภูมิสงครามเวียตนาม !! เรื่องนี้ถ้าไม่ได้ดู ผมว่าคุณจะพลาดสิ่งดี ๆ ในชีวิต

Slumdog Millionaire ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมออสการ์เรื่องล่าสุด จากเด็กสลัมในมหานครมุมไบ สู่ว่าที่มหาเศรษฐีในชั่วข้ามคืน แล้วถ้ามีเงินแต่ไม่มีคนรักล่ะ มันจะดีเหรอ ในโปสเตอร์เค้ามีคำถามสำหรับคนดูด้วยว่า
What does it take to find a lost love ? A. Money / B. Luck / C. Smarts / D. Destiny ผมว่าคุณต้องหาคำตอบด้วยตัวคุณเอง (น่าจะยังมีฉายอยู่ที่สยามนะครับ)

Love Actually แนะนำว่าเก็บไว้ดูช่วงคริสมาสหรือปีใหม่กับครอบครัว อบอุ่นหัวใจมาก ๆ

The Pursuit of Happyness หากคุณอยากมีความสุข คุณก็ต้องแสวงหาความสุข คุณจะมีความสุขเมื่อคุณอยากมีความสุขมากพอ

Burn After Reading เรื่องวุ่น ๆ ของเอกสารลับซีไอเอ ที่ดูแล้วต้องบอกว่า ไม่น่าไปอ่านมันเล๊ย .... Burn After Reading จริง ๆ

Paris, je t'aime นอกจากคนข้าง ๆ แล้ว คุณอาจจะหลงรักมหานครปารีสด้วยก็เป็นได้

Passion of the Christ ชีวประวัติ ของพระเยซูคริสต์ นอกจากความบันเทิงแล้ว ยังได้ความรู้รอบตัว และแง่คิดดี ๆ อีกด้วย

The Dark Knight แบทแมนภาคล่าสุดที่ทำได้อย่างสมบูรณ์แบบ ทำได้ดีมากในทุกรายละเอียด นักแสดงเข้าถึงบทบาทได้ดีมาก ๆ

ONCE ภาพยนตร์ทุนต่ำที่ผมประทับใจมาก ๆ เพลงเพราะมาก เรื่องนี้หาซื้อ ดีวีดีในเมืองไทยยากมากกกก เข้าใจว่าคนที่ไปดูในโรงคงซื้อดีวีดีเก็บกันเกือบทุกคน

6th May 2009, 01:04 PM
ขอบคุณครับครับ ชอบ 50first date ใครที่มีความรักแล้วพลาดเรื่องนี้ผมว่าเสียใจหนังดีมากๆ

ICOM
6th May 2009, 01:32 PM
เครื่องคุณ icez

mahaaud8401
6th May 2009, 04:08 PM
1. Armageddon => ชอบมากๆครับเรื่องนี้ ทั้งซึ้ง ทั้งตื่นเต้นเร้าใจ แถมเพลงเพราะอีก เพลง I don't want to miss a thing ของ Aerosmith ครับ ปัจจุบันก็ยังฟังอยู่เลย
2. Pirates of the Caribbean 1-3 => อันนี้ก็สนุกครับ ชอบแจ๊คสแปโรว์ที่ซู๊ด ฮาดี และชอบ Theme song ของมันอะ เร้าใจดีครับ

HostingIDC.Com
6th May 2009, 04:33 PM
ไปหาดูมาจากไหนหมดเนี่ยยยย
*0*

commonsun
6th May 2009, 04:46 PM
ก้านกล้วยครับ

noshosting
6th May 2009, 05:28 PM
ก้านกล้วยครับ

เหอๆอันอื่นหน้าดูหมดเลยยกเว้นอันนี้การ์ตูน

shotiwan
6th May 2009, 05:48 PM
เหอๆอันอื่นหน้าดูหมดเลยยกเว้นอันนี้การ์ตูน

ก็สนุกนะดูได้ทุกวัย

nu_eng
6th May 2009, 07:47 PM
ก็สนุกนะดูได้ทุกวัย

Pantiphost.com
6th May 2009, 11:18 PM
แนะนำเรื่องนี้ครับ Apocalypto
ตามห้างชอบเปิดกัน หนังเรื่องนี้ภาพสุดๆเลยครับ แนะนำ

arty
7th May 2009, 12:52 AM
แนะนำเรื่องนี้ครับ Apocalypto
ตามห้างชอบเปิดกัน หนังเรื่องนี้ภาพสุดๆเลยครับ แนะนำ

หนังเรื่องนี้สนุกครับ ยืนยันอีกเสียง

7th May 2009, 12:57 AM
หนังเรื่องนี้สนุกครับ ยืนยันอีกเสียง

ห่ะๆ เคยดูครับชอบมากแต่ผมดูไม่จบดีจังได้หามาดูอีกครั้ง
ตอนที่ดูหลานสาวร้องไห้เลย น่ากลัวๆ

LaZieR
7th May 2009, 01:44 AM
วันนี้ไปดู STAR TREK ที่พารากอนมา
ผมให้ 4 ดาว ครับ (ผิดหวัง เพราะดูแบบซีรี่ส์มาก่อน มันรวบรัดแง้ๆ)

เป็นหนังที่ถ้าไม่ฟัง หรือคุยปุ๊ปจะตามไม่ทันครับ ต้องติดตามตลอด ผมถนัดฟัง ส่วนแฟนถนัดอ่าน sub ครับ

SiamLiveHost.com
9th May 2009, 11:48 PM
ชอบ Resident Evil 1-3 และภาค Degeneration ที่ออกแนว CG หน่อยครับ

ปล. อยากดู STAR TREK จัง